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Shukurani

Kila sifa  njema anastahiki Allah (subhaanahu Wata’ala) Mola Mlezi wa viumbe 
vyote. Rehema na amani zimuendee Mtume wetu Muhammad (Swallallaahu ‘Alayhi 
Wasallam), Maswahaba zake pamoja na wafuasi wake wote.

Maandalizi ya Muhtasari wa Elimu ya Dini ya Kiislamu ngazi ya Elimu ya Msingi  
Darasa la III-VI yamehusisha wataalamu mbalimbali kutoka taasisi za Kiislamu. 
Jumuiya ya Ufundishaji wa Masomo ya Kiislamu Tanzania (TISTA) inatambua na 
kuthamini michango ya washiriki wote waliofanikisha kupatikana kwa muhtasari 
huu. Wataalamu hawa wamefanya kazi kwa weledi mkubwa kuhakikisha kuwa 
maudhui ya muhtasari huu yanalenga kuwaandaa wahitimu wenye maarifa, ujuzi, 
maadili mema na stadi  zitakazowawezesha kuishi maisha yenye maadili mema na 
kumudu maisha yao ya kila siku, ambalo ndilo lengo kuu la Uboreshaji wa Mitaala 
ya Mwaka 2023. 

Mwisho, TISTA inatoa shukurani za pekee kwa Wizara ya Elimu, Sayansi na 
Teknolojia  kupitia Taasisi ya Elimu Tanzania kwa kuwezesha uandaaji na usambazaji 
wa muhtasari huu. 

Sheikh, Dkt.Abubakar Zubeir Bin Ally Mbwana
Mufti na Sheikh Mkuu wa Tanzania	
Kiongozi  Mkuu 
Jumuiya ya Ufundishaji wa Masomo ya Kiislamu Tanzania 
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1.0 Utangulizi

Elimu ya Dini ya Kiislamu ni  somo la lazima  kwa wanafunzi  waislamu wa ngazi ya Elimu ya 
Awali na Msingi Darasa III-VI nchini. Lengo la kufundisha somo hili ni kumjenga mtoto awe mcha 
Mungu na muadilifu katika maisha yake. Muhtasari huu umeandaliwa kwa lengo la kumwongoza 
mwalimu katika ufundishaji na ujifunzaji wa Elimu ya Dini ya Kiislamu ngazi ya Elimu ya  Msingi 
Darasa la III–VI, Tanzania Bara. Aidha, muhtasari utamwezesha mwalimu kupanga shughuli 
za ufundishaji na ujifunzaji kwa kumjengea mwanafunzi stadi za udadisi, ubunifu, ushirikiano, 
mawasiliano na utatuzi wa changamoto. Muhtasari huu umetafsiri Mtaala wa Elimu ya Msingi wa 
Mwaka 2023 ambao msingi wake mkuu umejikita kupata wahitimu wenye maarifa, ujuzi na stadi 
zitakazowawezesha kumudu maisha yao ya kila siku.

2.0 Malengo Makuu ya Elimu Tanzania

Malengo makuu ya Elimu Tanzania ni kumwezesha kila   Mtanzania:

(a) 	Kukuza na kuboresha haiba yake ili aweze kujithamini na kujiamini;

(b) 	Kuheshimu utamaduni, mila na desturi za Tanzania, tofauti za kitamaduni, utu, 
haki za binadamu, mitazamo na matendo jumuishi;

(c) 	Kukuza maarifa na kutumia sayansi na teknolojia, ubunifu, fikra tunduizi, 
uvumbuzi, ushirikiano, mawasiliano na mtazamo chanya katika maendeleo yake 
binafsi, na maendeleo endelevu ya taifa na dunia kwa ujumla;

(d) 	Kuelewa na kulinda tunu za taifa ikiwa ni pamoja na utu, uzalendo, uadilifu, 
umoja, uwazi, uaminifu, uwajibikaji na lugha ya taifa;

(e) 	Kujenga stadi za maisha na stadi za kazi ili kuongeza ufanisi katika maisha ya kila 
siku;

(f) 	 Kukuza tabia ya kupenda na kuheshimu kazi ili kuongeza tija na ufanisi katika 
uzalishaji na utoaji wa huduma;

(g) 	Kutambua na kuzingatia masuala mtambuka ambayo ni pamoja na afya na ustawi 
wa watu (jamii), usawa wa kijinsia, usimamizi na utunzaji endelevu wa mazingira; 
na

(h)  Kukuza ushirikiano wa kitaifa na kimataifa, amani na haki kwa kuzingatia katiba 
ya nchi na mikataba ya kimataifa.

3.0   Malengo ya Elimu ya Msingi Darasa la III – VI

Malengo ya Elimu ya msingi  Darasa III - VI ni kumwezesha mwanafunzi: 

(a)	 Kukuza stadi za kusoma, kuandika, kuhesabu na kuwasiliana kwa lugha fasaha, 
Lugha ya Alama ya Tanzania (LAT) na mawasiliano mguso;
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(b)	Kuifahamu, kuitumia na kuithamini lugha ya Kiswahili, Kiingereza, na 
angalau lugha nyingine moja ya kigeni;

(c)	 Kuthamini na kudumisha utamaduni wa Mtanzania, umoja wa kitaifa na 
kutambua tamaduni nyingine;

(d)	Kukuza maarifa, uwezo wa kudadisi, kufikiri kiyakinifu, kubuni na kutatua 
matatizo;

(e)	 Kukuza maadili, uadilifu, na kuheshimu tofauti za imani;

(f)	 Kubaini na kukuza vipaji, vipawa, stadi za kazi, michezo na sanaa;

(g)	Kukuza tabia ya kuthamini na kupenda kufanya kazi;

(h)	Kutambua na kutumia sayansi na teknolojia katika kujifunza na maisha ya 
kila siku;

(i)	 Kukuza maarifa, ujuzi na mwelekeo wa kutunza mazingira, kuheshimu 
usawa wa kijinsia na masuala mengine mtambuka; na 

(j)	  Kukuza uwezo wa kuchangamana katika mazingira jumuishi.

4.0  Umahiri wa Jumla wa Elimu ya Msingi Darasa la III - VI

  Umahiri wa jumla utakaojengwa na mwanafunzi wa Darasa la III - VI ni:

(a)	 Kutumia stadi za kusoma, kuandika, kuhesabu na kuwasiliana kwa lugha 
fasaha, Lugha ya Alama ya Tanzania (LAT) na mawasiliano mguso;

(b)	Kutumia na kuithamini lugha ya Kiswahili, Kiingereza, na angalau lugha 
nyingine moja ya kigeni;

(c)	 Kuonesha, kuthamini na kuheshimu utamaduni wa Mtanzania, umoja wa 
kitaifa na kutambua tamaduni nyingine;

(d)	Kudadisi, kufikiri kiyakinifu, kubuni na kutatua matatizo;  

(e)	 Kuonesha uadilifu na kuheshimu tofauti za imani;

(f)	 Kutumia vipaji, vipawa, stadi za kazi, michezo na sanaa katika miktadha 
mbalimbali;

(g)	Kuthamini na kupenda kufanya kazi;

(h)	Kutumia sayansi na teknolojia katika kujifunza na maisha ya kila siku;

(i)	 Kutunza mazingira, kuheshimu usawa wa kijinsia na masuala mengine 
mtambuka; na 

(j)	 Kuchangamana katika mazingira jumuishi.
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5.0 Umahiri Mkuu na Umahiri Mahususi

Umahiri mkuu na umahiri mahususi unaotarajiwa kujengwa kwa  Darasa  la III-VI 
umebainishwa  katika Jedwali Na. 1

Jedwali Na.1 : Umahiri Mkuu na Umahiri Mahususi  wa Darasa la III-VI

Umahiri mkuu Umahiri mahususi 
1.0 Kuishi kwa 
kumpwekesha Allah 
(Suhaanahu Wata’ala) 

1.1 Kufafanua  nguzo za imani 

1.2 Kuchambua  dhana ya shirki

2.0 Kuthamini  Qur’an 
na mafundisho yake

2.1 Kumudu misingi ya kufahamu na kusoma Qur’an

2.2 Kusoma na kutafsiri sura teule

3.0 Kutekeleza ibada 3.1 Kufafanua utekelezaji wa ibada ya  swala 

 3.2 Kufafanua utekelezaji wa ibada ya swaumu

 3.3 Kuishi kwa kumuiga Mtume   Muhammad    
(Swallallaahu‘Alayhi Wasallam)    

4.0 Kuthamini  na 
kutumia  Historia ya 
Uislamu 

4.1 Kutambua mitume wa Allah (Subhaanahu Wata’ala)  
waliotajwa katika Qur’an

 
4.2  Kufafanua  namna  Mtume Muhammad 
(Swallallaahu‘Alayhi Wasallam) alivyofundisha Uislamu

6.0 Majukumu ya Mwalimu, Mwanafunzi , Mzazi/Mlezi na Jamii katika Ufundishaji na 
Ujifunzaji

Ufundishaji na ujifunzaji unategemea ushirikiano madhubuti baina ya mwalimu, 
mwanafunzi, mzazi/mlezi na jamii katika kutekeleza majukumu mbalimbali. 
Majukumu yao ni kama yafuatayo:

6.1 Mwalimu

Mwalimu anatarajiwa:

(a)	 Kumwezesha mwanafunzi kujifunza na kupata umahiri uliokusudiwa katika 
somo la Elimu ya  Dini ya Kiislamu;

(b)	 Kutumia mbinu za kufundishia na kujifunzia kwa kuzingatia  umri, mahitaji 
anuai na uwezo wa mwanafunzi ili kumwezesha:

(i) kujenga umahiri unaohitajika katika karne ya 21; na 

(ii) kushiriki kikamilifu katika mchakato wa ufundishaji na ujifunzaji 
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(c)	 Kutumia mbinu shirikishi zinazomfanya mwanafunzi kuwa kitovu cha 
ujifunzaji zikiwemo zile zinazomwezesha mwanafunzi kufikiri, kutafakari 
na kutafuta maarifa katika vyanzo mbalimbali. Mbinu za kufundishia na 
kujifunzia zinazopendekezwa ni pamoja na kazi vitendo, utafiti, majaribio ya 
kisayansi, majadiliano na kazi mradi ziwe zinalenga kutatua matatizo halisi 
katika mazingira ya mwanafunzi. Aidha, mwalimu anahimizwa kutumia 
njia nyingine mbadala kulingana na muktadha uliopo ili kufanikisha ujenzi 
wa umahiri uliokusudiwa; 

(d)	 Kuandaa darasa salama lenye mazingira rafiki ya kufundishia na kujifunzia;

(e)	 Kutengeneza na kufaragua zana za kufundishia na kujifunzia;

(f)	 Kufanya upimaji endelevu mara kwa mara kwa kutumia zana na mbinu za 
upimaji na tathmini zinazopima nadharia na vitendo zikwemo bunguabongo, 
orodha hakiki, majaribio, dodoso, maswali ya ana kwa ana, mazoezi, kazi 
kwa vitendo (kazi binafsi na kazi za vikundi), kazimradi, na mkoba wa kazi, 
zana na mbinu nyingine ni majaribio kwa vitendo, mitihani ya muhula na 
mtihani wa mwisho;

(g)	 Kuhakikisha kuwa ufundishaji na ujifunzaji unafanyika kwa haki na usawa 
kwa kila mwanafunzi bila kujali tofauti zao;

(h)	 Kumlinda mwanafunzi awapo shuleni;

(i)	 Kufuatilia maendeleo ya mwanafunzi ya kila siku;

(j)	 Kubaini mahitaji ya mwanafunzi na kutoa afua stahiki;

(k)	 Kushirikisha wazazi/walezi na jamii katika  hatua mbalimbali za ujifunzaji 
wa mwanafunzi; na 

(l)	 Kuchopeka masuala mtambuka na TEHAMA katika ufundishaji na 
ujifunzaji.

6.2  Mwanafunzi	

Mwanafunzi anatarajiwa:

(a) Kuwa mtendaji mkuu katika mchakato wote wa ujifunzaji;

(b) Kushiriki katika shughuli mbalimbali za ujifunzaji ndani na nje ya darasa ili 
kupata umahiri unaokusudiwa; na

(c) Kushiriki katika kutafuta maarifa kutoka katika vyanzo mbalimbali ikiwemo 
vitabu vya kiada, ziada na machapisho mengine kutoka katika  maktaba 
mtandao.
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6.3   Mzazi/Mlezi

 Mzazi /Mlezi anatarajiwa:

(a) Kusimamia na kufuatilia maendeleo ya mtoto  katika ujifunzaji;

(b) Kumsimamia mtoto kutekeleza kazi zake za kitaaluma pale inapowezekana;

(c) Kuhakikisha kuwa mazingira ya nyumbani ni rafiki na salama yanayowezesha 
ujifunzaji;

(d) Kufuatilia mwenendo wa tabia ya mtoto;

(e) Kumpatia mwanafunzi vifaa vyote vinavyohitajika katika ujifunzaji;

(f) Kuhakikisha mwanafunzi anapata mahitaji muhimu; na 

(g) Kumfundisha mtoto umuhimu na thamani ya elimu na kazi pamoja na 
kumuhimiza kujifunza kwa bidii.

6.4  Jamii
Jamii inatarajiwa:
(a)	Kushirikiana na walimu katika kumlea mtoto
(b)	Kutoa fursa kwa mtoto kujifunza mambo yenye manufaa
(c)	Kuandaa mazingira wezeshi kwa mtoto kujifunza tunu za jamii zilizohifadhi 
utambulisho na utu wake.

7.0  Mbinu za Ufundishaji na Ujifunzaji Zinazopendekezwa 

Mbinu za ufundishaji na ujifunzaji ni msingi katika kujenga umahiri wa 
mwanafunzi. Muhtasari huu unapendekeza mbinu za ufundishaji na ujifunzaji 
kwa kila shughuli. Miongoni mwa mbinu hizo ni ziara za kimasomo, kazimradi 
na kazi za vitendo. Hata hivyo, mwalimu anashauriwa kutumia mbinu nyingine 
kama hizo kulingana na muktadha wa ufundishaji na ujifunzaji.

8.0 Zana za Ufundishaji na Ujifunzaji Zinazopendekezwa

Mchakato wa ufundishaji na ujifunzaji unahitaji zana/vifaa mbalimbali ili 
kujenga umahiri uliokusudiwa. Hivyo, mwalimu na mwanafunzi wanapaswa 
kushirikiana katika kuandaa na kufaragua zana/vifaa mbadala vinavyopatikana 
katika mazingira ya shuleni na nyumbani pindi vinapohitajika. Mwalimu na 
mwanafunzi wanapaswa kutafuta taarifa kutoka katika vyanzo mbalimbali ili 
kuleta ufanisi  katika mchakato wa ufundishaji na ujifunzaji. Mwalimu anapaswa  
kuhakikisha kuwa mwanafunzi anapata nafasi ya kuona, kunusa, kuonja, kusikia 
na kushika zana bila kuhatarisha afya na hali ya mwanafunzi.
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 9.0 Upimaji

Upimaji ni suala muhimu katika mchakato wa ufundishaji na ujifunzaji ili 
kuwezesha ujenzi wa umahiri unaokusudiwa. Upimaji wa Elimu ya Dini ya 
Kiislamu utajumuisha upimaji endelevu na upimaji tamati. Upimaji endelevu 
utazingatia vigezo vya upimaji vilivyoainishwa katika kila shughuli ya 
ujifunzaji na utamwezesha mwalimu kubaini uwezo na uhitaji wa mwanafunzi 
katika ujifunzaji. Vilevile, utalenga kupima mabadiliko katika maarifa, stadi na 
mwelekeo wa kutenda, kuthamini, na kutumia stadi anazojifunza katika mazingira 
yanayomzunguka. Aidha, mwalimu atatumia taarifa za upimaji kuboresha 
ufundishaji na kuwezesha wanafunzi kufikia lengo la ujifunzaji. Zana za upimaji 
zinazoweza kutumika wakati wa ufundishaji na ujifunzaji ni bunguabongo, orodha 
hakiki,  mazoezi ya darasani,  majaribio, majaribio kwa vitendo, dodoso, maswali 
ya ana kwa ana, mazoezi, kazi kwa vitendo  (kazi binafsi na kazi za vikundi) 
kazimradi na mkoba wa kazi na zana nyingine kama hizo. 

Upimaji tamati utahusisha mitihani ya wiki, mwezi, muhula na mtihani wa 
mwisho wa mwaka ambayo itatumika kupima maendeleo ya ujifunzaji wa 
mwanafunzi. Taarifa za upimaji huu pamoja na kutumika kutathmini maendeleo ya 
mwanafunzi, zitatumika kutoa mrejesho wa kuwezesha ufundishaji na ujifunzaji. 
Aidha, kutakuwa na upimaji wa Kitaifa wa darasa la sita ambao utachangia alama 
7.5% katika mtihani wa kidato cha Nne.

10.0 Idadi ya Vipindi

Muhtasari wa Elimu ya Dini ya Kiislamu  ngazi ya Elimu ya Msingi Darasa la III-
VI unatoa makadirio ya muda utakaotumika katika ufundishaji na ujifunzaji kwa 
kuzingatia uzito wa umahiri mahususi na shughuli za kutendwa na mwanafunzi. 
Makadirio haya ya muda yamewekwa kwa mfumo wa vipindi ambapo kila kipindi 
ni dakika 40. Idadi ya vipindi kwa somo hili ni  viwili (2) kwa wiki kwa Darasa 
la III-VI.

11.0 Maudhui ya Ufundishaji na Ujifunzaji 

Maudhui ya ufundishaji na ujifunzaji yamepangiliwa katika jedwali lenye 
vipengele saba, ambavyo ni umahiri mkuu, umahiri mahususi, shughuli za 
ujifunzaji, mbinu za ufundishaji na ujifunzaji zinazopendekezwa, vigezo vya 
upimaji, zana/vifaa vya  ufundishaji na ujifunzaji vinavyopendekezwa pamoja na 
idadi ya vipindi. Maudhui hayo yameoneshwa katika jedwali Na.2-5
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Darasa la  III
Jedwali Na. 2 Maudhui ya Darasa la  III

Umahiri 
mkuu

Umahiri 
mahususi

Shughul za	
 Ujifunzaji

Mbinu za 
ufundishaji 

na ujifunzaji 
zinazopende-

kezwa

Vigezo vya 
upimaji

Zana za 
ufundishaji 

na ujifunzaji 
zinazope

ndekezwa

Idadi

ya 

vipindi

1.0 Kui-
shi kwa 
kump-
wekesha 
Allah

 (Sub-
haanahu 
Wata’ala)

1.1. 
Kufafanua    
nguzo 

   za imani

(a) Kubaini-
sha  nguzo za   
Imani kwa 
mpangilio 
wake

Maswali na 
majibu:
Waongoze 
wanafunzi 
kusoma 
matini fupi 
kisha waulize 
maswali 
kuhusu nguzo 
za imani

Kubainisha  
nguzo za   
Imani kwa 
mpangilio 
wake 
kumefanyika

Kadi 
Chati 
Vifaa vya 
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwana-
funzi
Darasa la 
Tatu

8

(b) Kusoma 
majina ya   
Allah (Sub-
haanahu 
Wata’ala)  
41-50

Onesho 
mbinu: 
Tamka  
majina 
ya   Allah 
(Subhaanahu 
Wata’ala)  
41-50 
kwa sauti 
kwa kasi 
mwafaka 
kulingana 
na umri wa 
wanafunzi 
wako, 
(matamshi 
sahihi). 
Kisha 
waongoze 
wanafunzi 
kutamka

Kusoma 
majina 
ya Allah 
(Subhaanahu 
Wata’ala)  
41-50
kumefanyika

Kadi 
Chati 
Vifaa vya 
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwana-
funzi
Darasa 
la tatu na 
radio

2.0  Kuth-
amini 
Qur’an na  

 mafundisho 
yake

2.1 Kumu-
du misingi 
ya kufa-
hamu na 
kusoma 
Qur’an

(a) Kuhusia-
nisha sauti na 
herufi yenye 
Shadda (ّ)
 b-b →ب
(b-imerudiwa  
mara mbili, 
mfano:  = رَبِّ
rabbi

Kitanza 
ndimi:
Waongoze 
wanafunzi 
kusoma 
maneno/
silabi zenye 
herufi yenye 
sauti ya 
shadda

Kuhusia-
nisha sauti 
na herufi 
yenye 
Shadda 
kumefanyika

Kadi 
Chati 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwana-
funzi 
Darasa la 
Tatu

15
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(b) 
Kuhusianisha 
sauti na 
herufi yenye 
Maddah (/ ــا 
( ــو / ــي
ya kurefusha 
sauti)
Maddah 
haikai juu 
ya Ba (ب) 
moja kwa 
moja, bali 
huja baada 
ya Ba ikiwa 
imewekewa 
haraka yake.
Baa (َبا) 
maddah ya 
Alif→ baa 
(sauti ya a 
inarefushwa) 
Buu (ُبو) 
maddah ya 
Waw→buu 
(sauti ya u 
inarefushwa)] 
Bii (بِي) – 
maddah ya 
Yaa → bii 
(sauti ya i 
inarefushwa)

Kitanza 
ndimi:
Waongoze 
wanafunzi 
kusoma 
maneno/
silabi zenye 
herufi yenye 
sauti ya 
madda

Kuhusia-
nisha sauti 
na herufi 
yenye
Maddah (ــا 
(/ ــو / ــي
kumefanyika 

Kadi 
Chati 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwana-
funzi
Darasa la 
Tatu

(c) Kuhusia-
nisha sauti 
na herufi 
yenye  
Sukuun (ْ)
mfano:ْب → 
b tu bila sauti 
ya mwisho.
Sauti 
inakatika 
ghafla—
hakuna a, i, u.
Mfano: ْاِذْهَب 
(idh-hab)

Kitanza 
ndimi:
Waongoze 
wanafunzi 
kusoma 
maneno/
silabi zenye 
herufi yenye 
sauti ya 
sukuni

Kuhusianisha 
sauti 
na herufi 
yenye 
Sukuun (ْ)
kumefanyika 

Kadi 
Chati 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi
Darasa la 
Tatu

Umahiri 
mkuu

Umahiri 
mahususi

Shughul za	
 Ujifunzaji

Mbinu za 
ufundishaji 

na ujifunzaji 
zinazopende-

kezwa

Vigezo vya 
upimaji

Zana za 
ufundishaji 

na ujifunzaji 
zinazope

ndekezwa

Idadi

ya 

vipindi
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2.2 
Kusoma 
sura teule  
(Nasr, 
Kafiruun 
na 
Kawthar )

(a) Kusoma 
na kutafsiri 
sura teule 
(Nasr, 
Kafiruun na 
Kawthar ) 

Midia:
Waongoze 
wanafunzi 
kusikiliza 
usomaji wa 
sura teule  
kifaa cha 
TEHAMA 
kisha 
waelekeze 
wasome 
mmoja 
mmoja huku 
ukiwasikiliza 
na kurekebisha 
kasoro 
zinazojitokeza.

Kusoma na 
kutafsiri sura 
teule (Nasr, 
Kafiruun na 
Kawthar )
kumefanyika 

Kadi 
Chati 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi
Darasa Tatu

10

(b) Kueleza 
ujumbe 
wa sura 
teule (Nasr 
Kawthar)

Majadiliano: 
Waongoze 
wanafunzi 
kusoma 
matini juu ya 
tafsiri ya sura 
teule kisha 
kujadiliana 
kuhusu ujumbe 
unaopatikana 
katika sura 
hizo.

Kueleza 
ujumbe wa 
sura teule 
(Nasr–    
Kawthar)
kumefanyika 

Kadi 
Chati 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi
Darasa la 
Tatu

3.0 
Kuteke-

leza ibada

3.1 
Kufafanua  
namna ya 
kutekeleza 
ibada ya 
swala 

(a) Kuonesha 
namna ya 
kutaya-
mmamu kwa 
vitendo

Onesho 
mbinu:
waoneshe 
wanafunzi 
picha zilizo 
katika 
mfuatano wa 
mtu anayetaya-
mamu 
uwaongoze 
kutambua  kila 
kitendo katika 
picha hizo.
Igizo:
 wongoze 
wanafunzi 
kuigiza 
kutayam-
mamu hatua 
kwa hatua.

Kuonesha 
namna ya 
kutaya-
mmamu 
kwa vitendo 
kumefanyika

Kadi 
Chati 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi 
Darasa la 
Tatu

10

Umahiri 
mkuu

Umahiri 
mahususi

Shughul za	
 Ujifunzaji

Mbinu za 
ufundishaji 

na ujifunzaji 
zinazopende-

kezwa

Vigezo vya 
upimaji

Zana za 
ufundishaji 

na ujifunzaji 
zinazope

ndekezwa

Idadi

ya 

vipindi
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(b) Kuonesha 
namna ya 
kuswali kwa    
vitendo (swala 
ya rakaa mbili, 
tatu na nne)

Onesho mbinu:
waoneshe 
wanafunzi picha 
zilizo katika 
mfuatano wa 
mtu anayeswali 
uwaongoze 
kutambua  kila 
kitendo katika 
picha hizo.
Igizo: 
wongoze 
wanafunzi 
kuigiza kuswali  
hatua kwa hatua

Kuonesha 
namna ya 
kuswali 
kwa vitendo 
(swala ya 
rakaa mbili, 
tatu na  nne) 
kumefanyika

Kadi 
Chati 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi
Darasa la 
Tatu

 3.2 Kuishi 
kwa Kumuiga 
Mtume 
(Swallallaahu 
‘Alayhi 
Wasallam)

(a) Kusoma  
dua za kila siku 
(dua ya kuingia 
msikitini, 
kutoka 
msikitini, 
kuanza kusoma)

Onesho mbinu:
Waoneshe video 
ya usomaji  
kisha waongoze 
kusoma  dua hizo.

Kusoma 
dua za kila 
siku (dua 
ya kuingia 
msikitini, 
kutoka 
msikitini, 
kuanza 
kusoma,) 
kumefanyika

Kadi 
Chati 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi 
Darasa la 
Tatu

8

(b) Kuiga 
tabia njema 
ya Mtume 
(Swallallaahu 
‘Alayhi 
Wasallam) 
{kusaidia 
masikini, 
kuwaheshimu 
wakubwa n.k)

Onesho mbinu:
Waongoze 
wanafunzi 
Kuiga tabia 
njema ya 
Mtume 
(Swallallaahu 
‘Alayhi 
Wasallam)
{ kusaidia 
masikini, 
kuwaheshimu 
wakubwa n.k)

Kuiga tabia 
njema ya 
Mtume 
(Swallallaahu 
‘Alayhi 
Wasallam) 
{kusaidia 
masikitini, 
kuwaheshimu 
wakubwa n.k) 
zimeigwa

Kadi 
Chati 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi 
Darasa la 
Tatu

4.0 Kuthamini  
na kutumia  
Historia ya 
Uislamu

4.1 Kufafanua  
mitume 
waliotajwa 
katika Qur’an

(a)  Kutaja 
majina ya 
mitume 
waliotajwa 
katika Qur’an

Maswali na 
majibu:
Waongoze 
wanafunzi 
kusoma matini 
fupi kisha 
waulize maswali 
kuhusu majina 
ya mitume 

Kutaja  
majina ya 
mitume 
waliotajwa 
katika Qur’an 
kumefanyika

Kadi 
Chati 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi
Darasa la 
Tatu

9

(b) Kueleza 
jinsi Adam 
(Alayhis 
Salaam)  
alivyoumbwa 
na kuletwa 
hapa 
ulimwenguni 

Maswali na 
majibu:
Waongoze 
wanafunzi 
kusoma matini 
fupi kisha 
waulize maswali 
kuhusu jinsi 
Adam (Alayhis 
Salaam)  
alivyoumbwa 
na kuletwa hapa 
ulimwenguni  

Kueleza 
jinsi Adam 
(Alayhis 
Salaam)  
alivyoumbwa 
na kuletwa 
hapa 
ulimwenguni  
kumefanyika 

Kadi 
Chati 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi
Darasa la 
Tatu

Umahiri 
mkuu

Umahiri 
mahususi

Shughul za	
 Ujifunzaji

Mbinu za 
ufundishaji 

na ujifunzaji 
zinazopende-

kezwa

Vigezo vya 
upimaji

Zana za 
ufundishaji 

na ujifunzaji 
zinazope

ndekezwa

Idadi

ya 

vipindi
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4.2 Kufafanua 
namna Mtume 
(Swallallaahu 
‘Alayhi 
Wasallam) 
alivyofundisha 
Uislamu

(a) Kueleza 
hali ya kijamiii 
iliyokuwepo 
Makka kabla ya 
kuzaliwa Mtume 
(Swallallaahu 
‘Alayhi 
Wasallam)

Majadiliano:
Waongoze 
wanafunzi 
wasome 
matini, kisha 
wabainishe na 
kujadili hali 
ya jamii ya 
Makka kabla ya 
kuzaliwa Mtume 
(Swallallaahu 
‘Alayhi 
Wasallam)

Kueleza hali 
ya kijamiii 
iliyokuwepo 
Makka kabla 
ya kuzaliwa 
Mtume 
(Swallallaahu 
‘Alayhi 
Wasallam) 
kumefanyika

Kadi 
Chati 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi 
Darasa la 
Tatu

10

(b) Kueleza jinsi 
malezi ya mtume 
yalivyomuandaa 
kwa utume

Majadiliano:
Waongoze 
wanafunzi 
wasome 
matini, kisha 
wabainishe na 
kujadili malezi 
ya Mtume na 
kuonesha  kuwa 
yalikuwa ni 
maandalizi ya 
kupewa utume 

Kueleza 
jinsi malezi 
ya mtume 
yalivyomuandaa 
kwa utume 
kumefanyika

Kadi 
Chati 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi
Darasa la 
Tatu

Umahiri 
mkuu

Umahiri 
mahususi

Shughul za	
 Ujifunzaji

Mbinu za 
ufundishaji 

na ujifunzaji 
zinazopende-

kezwa

Vigezo vya 
upimaji

Zana za 
ufundishaji 

na ujifunzaji 
zinazope

ndekezwa

Idadi

ya 

vipindi
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Umahiri 
mkuu

Umahiri 
mahususi

Shughul za	
 Ujifunzaji

Mbinu za 
ufundishaji 

na ujifunzaji 
zinazopende-

kezwa

Vigezo vya 
upimaji

Zana za 
ufundishaji 

na ujifunzaji 
zinazope

ndekezwa

Idadi

ya 

vipindi

1.0 Kuishi kwa 
kumpwekesha  

   Allah 
   (Subhaanahu 

Wata’ala) 

1.1Kufafanua 
nguzo za 
imani

(a) Kusoma 
majina 
ya Allah 
(Subhaanahu 
Wata’ala)  
51-60

Onesho 
mbinu: 
Tamka majina 
ya Allah 
(Subhaanahu 
Wata’ala)  
51-60 kwa 
sauti kwa 
kasi mwafaka 
kulingana 
na umri wa 
wanafunzi 
wako, 
(matamshi 
sahihi). Kisha 
waongoze 
wanafunzi 
kutamka

Kusoma majina 
ya Allah 
(Subhaanahu 
Wata’ala)  
51-60 
kumefanyika

Kadi 
Chati 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi 
Darasa la 
Nne

16

 (b) 
Kubainisha 
sifa na kazi za  
Malaika

Maswali na 
majibu: 
Waongoze 
wanafunzi 
kusoma 
matini fupi 
kisha waulize 
maswali 
kuhusu sifa 
na kazi za 
Malaika

Kubainisha 
sifa na kazi 
za  Malaika 
kumefanyika 

Kadi 
Chati 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi
Darasa la 
Nne 

(c) Kueleza 
faida za 
kuamini  
Malaika

Majadiliano:
Waongoze 
wanafunzi 
kujadili  faida 
za kuamini 
Malaika kwa 
kuzingatia 
kazi zao.

Kueleza faida 
za kuamini 
Malaika 
kumefanyika 

Kadi 
Chati 	
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi
Darasa la 
Nne

(d) 
Kubainisha  
vitabu 
vya Allah 
(Subhaanahu 
Wata’ala)  
vilivyotajwa 
katika 
Qur’an

Majadiliano:
Waongoze 
wanafunzi 
kusoma matini 
fupi, kisha 
wabainishe 
majina ya 
vitabu na 
mitume 
waliotere-
mshiwa vitabu 
hivyo

Kubainisha  
vitabu 
vya Allah 
(Subhaanahu 
Wata’ala)  
vilivyotajwa 
katika Qur’an 
kumefanyika

Kadi 
Chati 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi 
Darasa la 
Nne

Jedwali Na.3:  Maudhui ya Darasa la IV
Darasa la IV
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2.0 
Kuthamini  
Qur’an na 
kufuata 
mafundisho 
yake

2.1 Kumudu 
misingi ya 
kufahamu 
na kusoma 
Qur’an

(a) 
Kubainisha  
adabu za 
usomaji  
Qur’an na 
kusoma kwa 
kuzizingatia 

Onesho 
mbinu: 
kwa 
kuzingatia 
adabu za 
usomaji 
Qur’an 
waongoze 
wanafunzi 
kusoma sura 
fupi  kwa 
kufuatisha.
kisha 
waongoze 
wasome 
wenyewe 
mmoja 
mmoja.

Kubainisha  
adabu za 
usomaji    
Qur’an  na 
kusoma kwa 
kuzingatia 
kumefanyika

Kadi 
Chati 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi
Darasa la 
Nne

8

(b) 
Kubainisha  
majina  ya  
Qur’an

Majadiliano:
Waongoze 
wanafunzi 
kusoma 
matini fupi 
kuhusu majina 
ya Qur’an
kisha 
Igizo dhima:
Waongoze 
wanafunzi 
kuigiza  
majina ya 
Qur’an na 
kila mmoja 
kujigamba 
kwa 
kuzingatia 
maana ya jina 
husika.

Kueleza  
majina ya 
Qur’an
kumefanyika 

Kadi 
Chati 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi
Darasa la 
Nne

2.2 
Kusoma 
sura teule 
(Mau’un, 
Quraysh, 
Fiyl, 
Humazah 
na Asri)

(a) Kusoma 
na kutafsiri 
sura teule 
(Mau’un, 
Quraysh, 
Fiyl, 
Humazah na 
Asri)

Midia:
Waongoze 
wanafunzi 
kusikiliza 
usomaji wa 
sura teule 
kupitia kifaa 
cha TEHAMA 
kisha 
waelekeze 
mmoja mmoja  
asome huku 
ukiwasikiliza 
na 
kurekebisha 
kasoro 
zinazoji-
tokeza

Kusoma 
na kutafsiri 
sura teule 
(Mau’un, 
Quraysh, 
Fiyl, 
Humazah 
na Asri) 
kumefanyika 

Kadi 
Chati 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi
Darasa la 
Nne

16

Umahiri 
mkuu

Umahiri 
mahususi

Shughul za	
 Ujifunzaji

Mbinu za 
ufundishaji 

na ujifunzaji 
zinazopende-

kezwa

Vigezo vya 
upimaji

Zana za 
ufundishaji 

na ujifunzaji 
zinazope

ndekezwa

Idadi

ya 

vipindi
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(b) Kueleza 
ujumbe wa 
sura teule 
(Mau’un, 
Quraysh, 
Fiyl, 
Humazah na 
Asri)

Majadiliano: 
Waongoze  
wanafunzi 
kusoma 
matini juu 
ya tafsiri 
ya sura 
teule kisha 
kujadiliana 
kuhusu 
ujumbe 
unaopatikana 
katika sura 
hizo.

Kueleza 
ujumbe wa 
sura teule 
(Mau’un, 
Quraysh, 
Fiyl, 
Humazah 
na Asri) 
kumefanyika

Chati 
Kadi 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi
Darasa la 
Nne

3.0 
Kutekeleza
    ibada

3.1 
Kufafanua  
namna ya 
kutekeleza 
ibada ya 
swala

 (a) 
Kubainisha 
sifa za maji   
  yanayofaa 
kujitoharishia

Maswali na 
Majibu:
Waongoze 
wanafunzi  
kusoma 
matini fupi 
kuhusu sifa 
za maji 
yanayofaa 
kutoharishia 
kisha kujibu 
maswali 
kuhusiana 
na matini 
waliyosoma 
Picha na 
Maelezo:
Chora picha 
za matenki 
mawili ya 
maji, moja 
lenye ujazo 
wa lita 200 
na lingine 
lita 100.
Katika 
matenki 
yote onesha 
mzoga 
wa panya. 
Waongoze 
wanafunzi 
kutambua  
sifa ya 
maji mengi 
na maji 
machache.

Kubainisha 
sifa za maji 
yanayofaa 
kujitoharishia
kumefanyika 

Kadi 
Chati 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi 
Darasa la 
Nne

4

Umahiri 
mkuu

Umahiri 
mahususi

Shughul za	
 Ujifunzaji

Mbinu za 
ufundishaji 

na ujifunzaji 
zinazopende-

kezwa

Vigezo vya 
upimaji

Zana za 
ufundishaji 

na ujifunzaji 
zinazope

ndekezwa

Idadi

ya 

vipindi
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(b)Kutoharisha  
nguo yenye 
najisi

Picha na 
Maelezo:
Chora picha 
ya watu 
wawili, 
mmoja 
anashikilia 
nguo huku 
mwenzake 
anamwagilia 
maji, kisha 
uwaongoze 
wanafunzi 
wachunguze 
picha 
hiyo, kisha  
uwaongoze 
waigize 
kutoharisha 
nguo wakiwa 
wawili 
wawili.

Kutoharisha 
nguo yenye 
najisi
kumefanyika

Kadi 
Chati 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi
Darasa la 
Nne

3.2 Kuishi 
kwa kumuiga 
Mtume 
Muhammad 
(Swallallaahu 
‘Alayhi 
Wasallam) 

(a) Kusoma 
dua za 
kila siku 
(chafya, mtu 
anapokasirika, 
kumshukuru 
mtu 
aliyekufanyia 
wema, dua 
wakati wa 
mafadhaiko) 

Onesho 
mbinu:
Waoneshe 
video ya 
usomaji  kisha 
waongoze 
kusoma  dua 
hizo.

Kusoma dua 
za kila siku 
(chafya, mtu 
anapokasirika,
kumshukuru 
mtu 
aliyekufanyia 
wema, dua 
wakati wa 
mafadhaiko) 
kumefanyika.

Kitabu cha 
Mwanafunzi
Darasa la 
Nne

10

(b) Kueleza 
adabu za 
kuingia chooni 
na  kustanji

Onesho 
mbinu:
Waoneshe  
wanafunzi 
namna ya 
kustanji 
na kuingia 
chooni kwa 
kuzingatia 
adabu za 
Kiislamu 
au picha 
uliyoiandaa, 
kisha 
waongoze 
waingie 
chooni kwa 
kuzingatia 
adabu za 
Kiislamu

Kueleza 
adabu za 
kuingia 
chooni na  
kustanji 
kumefanyika 

Kadi 
Chati 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi 
Darasa la 
Nne

Umahiri 
mkuu

Umahiri 
mahususi

Shughul za	
 Ujifunzaji

Mbinu za 
ufundishaji 

na ujifunzaji 
zinazopende-

kezwa

Vigezo vya 
upimaji

Zana za 
ufundishaji 

na ujifunzaji 
zinazope

ndekezwa

Idadi

ya 

vipindi
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4.0 
Kuthamini 
na kutumia  
Historia ya 
Uislamu

 4.1 
Kufafanua  
Mitume 
waliotajwa 
katika 
Qur’an

a) Kubainisha 
kaumu  
zilizoanga-
mizwa {Ad, 
Thamud, Lut 
na Madian}

Changanyakete: 
Gawa matini 
tofauti katika 
vikundi vinne 
(Ad, Thamud, 
Lut, Madian)
Waongoze 
wanafunzi 
kusoma na 
kuandika  
waliyosoma 
katika matini 
hizo. Kisha 
kila kikundi 
kihakikishe 
kinasoma kazi 
zote na kueleza 
yaliyomo katika 
matini husika

Kubainisha 
kaumu  
zilizoanga-
mizwa  
kumefanyika

Kadi 
Chati 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi 
Darasa la 
Nne

10

(b Kubainisha 
mafunzo  
kutokana 
na kaumu 
zilizoanga-
mizwa 

Majadiliano:
Waongoze 
wanafunzi 
kujadiliana 
kwa kutumia 
matini 
walizosoma 
kuona 
madhara 
ya kukiuka 
amri za Allah 
(Subhaanahu 
Wata’ala)  na 
kuwa Allah 
anao uwezo 
usio na 
mipaka.

Kubainisha 
mafunzo  
kutokana 
na kaumu 
zilizoanga-
mizwa 
kumefanyika

Kadi 
Chati 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi
Darasa la 
Nne

4

4.2 Kufafanua 
namna  Mtume 
Muhammad 
(Swallallaahu 
‘Alayhi 
Wasallam) 
alivyofu-
ndisha 
Uislamu

a) Kueleza 
jinsi Malezi 
ya Mtume 
Muhammad 
(Swallallaahu 
‘Alayhi 
Wasallam) 
yalivyomu-
andaa kwa 
utume

Maswali na 
majibu:
Waongoze 
wanafunzi kusoma 
matini fupi, kisha 
waulize maswali 
kuhusu   jinsi 
malezi ya Mtume 
Muhammad 
(Swallallaahu 
‘Alayhi Wasallam) 
yalivyomua-
ndaa kwa utume

Kueleza 
jinsi Malezi 
ya Mtume 
Muhammad 
(Swallallaahu 
‘Alayhi 
Wasallam) 
yalivyomu-
andaa kwa 
utume 
kumefanyika 

Kadi 
Chati 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi
Darasa la 
Nne

6

Umahiri 
mkuu

Umahiri 
mahususi

Shughul za	
 Ujifunzaji

Mbinu za 
ufundishaji 

na ujifunzaji 
zinazopende-

kezwa

Vigezo vya 
upimaji

Zana za 
ufundishaji 

na ujifunzaji 
zinazope

ndekezwa

Idadi

ya 

vipindi
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(b) Kueleza 
mafunzo 
yanayo-
patikana  
kutokana  na  
jinsi Malezi 
ya Mtume 
Muhammad 
(Swallallaahu 
‘Alayhi 
Wasallam)
Swallallaahu 
‘Alayhi 
Wasallam) 
yalivyomu-
andaa kwa 
utume

Maswali na 
majibu:
Waongoze 
wanafunzi 
kusoma matini 
fupi kuhusu 
jinsi Malezi 
ya Mtume 
Muhammad 
(Swallallaahu 
‘Alayhi 
Wasallam) 
yalivyomu-
andaa kwa 
utume

Kueleza 
jinsi Malezi 
ya Mtume 
Muhammad 
(Swallallaahu 
‘Alayhi 
Wasallam) 
yalivyomu-
andaa kwa 
utume 
kumefanyika

Kadi 
Chati 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi
Darasa la 
Nne

(c)  Kuonesha 
namna ya 
kuswali jamaa

Picha na 
maelezo:
Onesho 
mbinu:
Waelekeze 
wanafunzi 
wachunguze  
picha zilizo 
katika 
mfuatano 
wa watu 
wanaoswali 
jamaa, kisha
Igizo: 
waongoze 
wanafunzi 
kuigiza 
kuswali  
jamaa (watu, 
2, 3 na 4)

Kuonesha 
namna 
kuswali jamaa 
kumefanyika

Chati 
Kadi 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi
Darasa la 
Tano

Umahiri 
mkuu

Umahiri 
mahususi

Shughul za	
 Ujifunzaji

Mbinu za 
ufundishaji 

na ujifunzaji 
zinazopende-

kezwa

Vigezo vya 
upimaji

Zana za 
ufundishaji 

na ujifunzaji 
zinazope

ndekezwa

Idadi

ya 

vipindi
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Darasa la V
Jedwali Na.4: Maudhui ya Darasa V

Umahiri 
mkuu

Umahiri 
mahususi

Shughul za	
 Ujifunzaji

Mbinu za 
ufundishaji 

na ujifunzaji 
zinazopende-

kezwa

Vigezo vya 
upimaji

Zana za 
ufundishaji 

na 
ujifunzaji 
zinazope

ndekezwa

Idadi

ya 

vip-
indi

1.0 Kuishi kwa 
kumpwekesha  
Allah

 (Subhaanahu 
Wata’ala) 

1.1 
Kufafanua  
nguzo za 
imani

(a) Kusoma 
majina 
ya Allah 
(Subhaanahu 
Wata’ala)  
61-80)

Onesho 
mbinu:
 Tamka 
majina 
ya Allah 
(Subhaanahu 
Wata’ala)  
61-80 
kwa sauti 
kwa kasi 
mwafaka 
kulingana 
na umri wa 
wanafunzi 
wako, 
(matamshi 
sahihi). 
Kisha 
waongoze 
wanafunzi 
kutamka

Kusoma 
majina 
ya Allah 
(Subhaanahu 
Wata’ala)  
61-80  
kumefanyika

Chati 
Kadi 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi
Darasa la 
Tano

10

(b) Kueleza 
sifa na kazi 
za Mitume

Maswali na 
majibu:
Waongoze 
wanafunzi 
kusoma 
matini 
fupi kisha 
waulize 
maswali 
kuhusu sifa 
na kazi za 
mitume

Kueleza  
sifa  na kazi 
za Mitume 
kumefanyika

Chati 
Kadi 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi
Darasa la 
Tano

1.2 
Kuchambua 
dhana ya 
shirki

(a) 
Kubainisha  
matendo ya 
kishirikina 
kama  
kutambika 
na kusujudia 
sanamu)

Maswali na 
majibu:
Waongoze 
wanafunzi 
kusoma 
matini 
fupi kisha 
waulize 
maswali 
kuhusu 
matendo ya 
kishirikina

Kubainisha  
matendo ya 
kishirikina 
kama  
kutambika 
na kusujudia 
sanamu 
kumefanyika

Chati 
Kadi 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi
Darasa la 
Tano

4
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(b) Kueleza 
namna ya  
kujikinga na 
ushirikina

Majadiliano:
Waongoze 
wanafunzi 
kujadiliana 
kwa kutumia 
matini namna 
ya kujikinga 
na ushirikina, 
kisha waulize 
maswali

Kueleza 
namna ya 
kujikinga na 
ushirikina 
kumefanyika

Chati 
Kadi 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi
Darasa la 
Tano

2.0 
Kuthamini  
Qur’an na 
kutumia 
mafundisho 
yake

2.1 Kumudu 
misingi ya 
kufahamu 
na kusoma 
Qur’an

(a) Kubainisha 
  muundo wa   
  Qur’ran 
(aya,sura,
 juzuu)

Kazimradi:
Waongoze 
wanafunzi 
kwa kutumia 
msahafu 
kutambua aya, 
sura na Juzuu 
Maswali na 
majibu 
Waongoze 
wanafunzi 
kueleza 
muundo wa 
sura na juzuu

Kubainisha 
muundo wa 
Qur’ran  (aya, 
sura, juzuu)
kumefanyika

Chati 
Kadi 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi
Darasa la 
Tano

6

(b) Kueleza 
sifa za  
Qur’an 

Maswali na 
majibu:
Waongoze 
wanafunzi 
kusoma 
matini 
fupi kisha 
waulize 
maswali 
kuhusu sifa 
za Qur’an

Kueleza sifa 
za Qur’an 
kumefanyika

Chati 
Kadi 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi
Darasa la 
Tano

2.2 Kusoma 
sura teule 
(Takathur 
-Bayyinah)

(a) Kusoma 
na kutafsiri 
sura teule  
(Takathur 
-Bayyinah)

Midia:
Waongoze 
wanafunzi 
kusikiliza 
usomaji wa 
sura teule 
kwa kutumia   
kifaa cha 
TEHAMA 
kisha 
waelekeze 
wasome 
mmoja 
mmoja huku 
ukiwasikiliza 
na 
kurekebisha 
kasoro 
zinazoji-
tokeza.

Kusoma 
na kutafsiri 
sura teule  
(Takathur 
-Bayyinah) 
kumefanyika 

Chati 
Kadi 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi
Darasa la 
Tano

16

Umahiri 
mkuu

Umahiri 
mahususi

Shughul za	
 Ujifunzaji

Mbinu za 
ufundishaji 

na ujifunzaji 
zinazopende-

kezwa

Vigezo vya 
upimaji

Zana za 
ufundishaji 

na ujifunzaji 
zinazope

ndekezwa

Idadi

ya 

vipindi
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(b) Kueleza 
ujumbe wa 
sura teule 
(Takathur 
-Bayyinah)

Majadiliano: 
Waongoze 
wanafunzi 
kusoma 
matini juu 
ya tafsiri 
ya sura 
teule kisha 
kujadiliana 
kuhusu 
ujumbe wa 
sura hizo. 

Kueleza 
ujumbe wa 
sura teule 
(Takathur - 
Bayyinah)
kumefanyika

Chati 
Kadi 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi
Darasa la 
Tano

3.0 
Kutekeleza 
ibada

3.1 
Kufafanua  
namna ya 
kutekeleza 
ibada ya 
swala

(a) 
Kubainisha 
masharti ya  
swala

Ramani ya 
dhana:
Waongoze 
wanafunzi 
kupitia 
mchoro 
kubainisha 
masharti ya 
swala

Kubainisha  
masharti  ya 
swala
kumefanyika

Chati 
Kadi 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi
Darasa la 
Tano

10

(b) 
Kubainisha 
visomo na  
vitendo vya  
swala

Ramani ya 
dhana:
Waongoze 
wanafunzi 
kupitia 
mchoro 
kubainisha 
matendo na 
visomo vya 
swala

Kubainisha 
visomo 
na  vitendo 
vya  swala 
kumefanyika

Chati 
Kadi 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi
Darasa la 
Tano

c)  Kuonesha 
namna ya 
kuswali na 
kuswalisha 
swala ya 
jamaa

Picha na 
maelezo:
Onesho 
mbinu:
Waelekeze 
wanafunzi 
wachunguze  
picha zilizo 
katika 
mfuatano 
wa watu 
wanaoswali 
jamaa, kisha
Igizo: 
wongoze 
wanafunzi 
kuigiza 
kuswali  
jamaa (watu, 
2, 3 na 4)

Kuonesha 
namna ya 
kuswali na 
kuswalisha 
swala ya 
jamaa 
kumefanyika

Chati 
Kadi 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi
Darasa la 
Tano

Umahiri 
mkuu

Umahiri 
mahususi

Shughul za	
 Ujifunzaji

Mbinu za 
ufundishaji 

na ujifunzaji 
zinazopende-

kezwa

Vigezo vya 
upimaji

Zana za 
ufundishaji 

na ujifunzaji 
zinazope

ndekezwa

Idadi

ya 

vipindi
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3.2 Kuishi 
kwa kumuiga 
Mtume 
Muhammad 
(Swallallaahu 
‘Alayhi 
Wasallam)

(a) Kusoma 
dua za 
kila siku 
(kuwaombea  
wazazi, dua 
za asubuhi 
na jioni, 
kuomba 
msamaha)

Onesho 
mbinu:
Waoneshe 
video ya 
usomaji  kisha 
waongoze 
kusoma  dua 
hizo.

Kusoma dua 
za kila siku 
(kuwaombea  
wazazi,dua 
za asubuhi na 
jioni, kuomba 
msamaha) 
kumefanyika

Chati 
Kadi 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi
Darasa la 
Tano

10

(b) 
Kubainisha 
adabu za kula 
Kiislamu 

Maswali na 
majibu:
Waongoze 
wanafunzi 
kusoma 
matini 
fupi kisha 
waulize 
maswali 
kuhusu 
adabu 
za kula 
Kiislamu
Kisha 
waongoze 
waigize 
kula kwa 
kuzingatia 
adabu za 
Kiislamu

Kubainisha 
adabu za kula 
Kiislamu 
kumefanyika

Chati 
Kadi 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi
Darasa la 
Tano

4.0 
Kuthamini  
na kutumia  
Historia ya 
Uislamu 

4.1 
Kufafanua 
Mitume 
waliotajwa 
katika 
Qur’an

(a)   Kueleza 
kisa cha 
Nabii     
Yunus 
(Alayhis 
Salaam) na  
mafunzo 
yanayopa-
tikana

Masimulizi:
Simulia 
kisa cha 
nabii Yunus 
(Alayhis 
Salaam) 
kisha 
Majadiliano:	
Waongoze 
wanafunzi 
katika 
vikundi 
kujadili 
mafunzo 
yanayopa-
tikana 
kutokana na 
kisa walicho-
sikiliza

(a) Kueleza 
kisa cha Nabii     
Yunus 
(Alayhis 
Salaam) 
na  mafunzo 
yanayo-
patikana 
kumefanyika

Chati 
Kadi 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi
Darasa la 
Tano

8

Umahiri 
mkuu

Umahiri 
mahususi

Shughul za	
 Ujifunzaji

Mbinu za 
ufundishaji 

na ujifunzaji 
zinazopende-

kezwa

Vigezo vya 
upimaji

Zana za 
ufundishaji 

na ujifunzaji 
zinazope

ndekezwa

Idadi

ya 

vipindi
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(b) Kueleza 
kisa cha 
Nabii Yusuf 
(Alayhis 
Salaam) na  
mafunzo 
yanayo-
patikana

Masimulizi:
Simulia 
kisa cha 
nabii Yusuf 
(Alayhis 
Salaam) kisha 
Majadiliano:	
Waongoze 
wanafunzi 
katika vikundi 
kujadili 
mafunzo 
kutokana na 
kisa  walicho-
sikiliza

(b) Kueleza 
kisa cha 
Nabii Yusuf 
(Alayhis 
Salaam) na  
mafunzo 
yanayo-
patikana 
kumefanyika

Chati 
Kadi 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi
Darasa la 
Tano

4.2 
Kufafanua 
jinsi Mtume 
Muhammad 
(Swallallaahu  
‘Alayhi 
Wasallam) 
alivyo-
fundisha 
Uislamu

a) Kueleza  
matukio 
ya kabla 
na wakati 
Mtume 
(Swallallaahu 
‘Alayhi 
Wasallam) 
anapokea 
wahyi wa 
kwanza

Maswali na 
majibu:
Waongoze 
wanafunzi 
kusoma 
matini fupi 
kisha waulize 
maswali 
kuhusu 
jinsi  Mtume 
(Swallallaahu 
‘Alayhi 
Wasallam) 
alivyoanza 
kupokea 
wahyi

Kueleza  
matukio 
ya kabla 
na wakati 
Mtume 
(Swallallaahu 
‘Alayhi 
Wasallam) 
anapokea 
wahyi wa 
kwanza 
kumefanyika

Chati 
Kadi 	
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi
Darasa la 
Tano

6

(b) Kueleza 
mafunzo 
yanayo-
patikana  
kutokana  
na  Mtume 
(Swallallaahu 
‘Alayhi 
Wasallam) 
alivyoanza 
kupokea 
wahyi

Maswali na 
majibu:
Waongoze 
wanafunzi 
kusoma 
matini fupi 
kisha waulize 
maswali 
kuhusu 
mafunzo 
yanayo-
patikana 
kutokana na 
jinsi  Mtume 
(Swallallaahu 
‘Alayhi 
Wasallam) 
alivyoanza 
kupokea 
wahyi

Kueleza 
mafunzo 
yanayo-
patikana   
kutokana  
na  Mtume 
(Swallallaahu 
‘Alayhi 
Wasallam) 
alivyoanza 
kupokea 
wahyi 
kumefanyika 

Chati 
Kadi 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi
Darasa la 
Tano

Umahiri 
mkuu

Umahiri 
mahususi

Shughul za	
 Ujifunzaji

Mbinu za 
ufundishaji 

na ujifunzaji 
zinazopende-

kezwa

Vigezo vya 
upimaji

Zana za 
ufundishaji 

na ujifunzaji 
zinazope

ndekezwa

Idadi

ya 

vipindi
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Umahiri 
mkuu

Umahiri 
mahususi

Shughul za	
 Ujifunzaji

Mbinu za 
ufundishaji 

na ujifunzaji 
zinazopende-

kezwa

Vigezo vya 
upimaji

Zana za 
ufundishaji 

na 
ujifunzaji 
zinazope

ndekezwa

Idadi

ya 

vip-
indi

1.0 Kuishi kwa 
kumpwe-
kesha Allah 
(Subhaanahu 
Wata’ala) 

1.1 
Kufafanua  
nguzo za  
imani

(a) Majina 
ya  Allah 
(Subhaanahu 
Wata’ala)  
81-99

Onesho 
mbinu: 
Tamka  
majina 
ya  Allah 
(Subhaanahu 
Wata’ala)  
81-99 
kwa sauti 
kwa kasi 
mwafaka 
kulingana 
na umri wa 
wanafunzi 
wako, 
(matamshi 
sahihi). 
Kisha 
waongoze 
wanafunzi 
kutamka

Kusoma 
majina 
ya Allah 
(Subhaanahu 
Wata’ala) 
81-99  
kumefanyika

Chati 
Kadi 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi
Darasa la 
Sita 

16

(b) 
Kubainisha 
alama za  
siku ya 
kiyama

Maswali na 
majibu:
Waongoze 
wanafunzi 
kusoma 
matini 
fupi kisha 
waulize 
maswali 
kuhusu 
alama za 
kutokea siku 
ya kiyama

Kubainisha 
alama za 
kutokea siku 
ya kiyama 
kumefanyika

(c)   Kueleza 
matukio 
makubwa 
ya siku ya 
kiama

Maswali na 
majibu:
Waongoze 
wanafunzi 
kusoma  
matini 
fupi kisha 
waulize 
maswali 
kuhusu 
matukio 
makubwa 
ya  siku ya 
kiama

Kueleza 
matukio 
makubwa ya 
siku ya kiama  
kumefanyika

Darasa la VI
Jedwali Na.5: Maudhui ya Darasa VI
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(d) 
Kubainisha 
faida za 
kuamini siku  
ya kiama
 

Majadiliano: 
Waongoze 
wanafunzi 
kujadiliana 
kwa kutumia 
matini faida 
za kuamini 
siku ya 
kiama

Kubainisha 
faida za 
kuamini siku
ya kiama  
kumefanyika 

Chati 
Kadi 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi
Darasa la 
Sita

(e) Kueleza 
maana ya 
kuamini 
Qadar na 
faida zake

Maswali na 
majibu:
Waongoze 
wanafunzi 
kusoma 
matini 
fupi kisha 
waulize 
maswali 
kuhusu 
maana ya 
kuamini 
Qadar na 
faida zake

Kueleza 
maana ya 
kuamini 
Qadar na 
faida zake
kumefanyika

Chati 
Kadi 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi
Darasa la 
Sita

2.0 Kuthamini  
Qur’an na 
kutumia 
mafundisho 
yake

2.1 
Kumudu 
misingi ya 
kufahamu 
na kusoma 
Qur’an

(a) 
Kubainisha 
misingi ya 
kuifahamu 
Qur’an

Majadiliano: 
Waongoze 
wanafunzi 
kujadiliana 
kwa kutumia 
matini 
misingi ya 
kuifahamu 
Qur’an, 
kisha 
waulize 
maswali

Kubainisha 
misingi ya 
kuifahamu 
Qur’an 
kumefanyika

Chati 
Kadi 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi
Darasa la 
Sita

4

(b) Kueleza 
umuhimu 
wa Qur’an 
katika 
maisha ya 
Muislamu

Maswali na 
majibu:
Waongoze 
wanafunzi 
kusoma 
matini 
fupi kisha 
waulize 
maswali 
kuhusu 
umuhimu 
wa Qur’an 
katika 
maisha ya 
Muislamu

Kueleza 
umuhimu 
wa Qur’an 
katika maisha 
ya Muislamu 
kumefanyika

Chati 
Kadi 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi
Darasa la 
Sita

Umahiri 
mkuu

Umahiri 
mahususi

Shughul za	
 Ujifunzaji

Mbinu za 
ufundishaji 

na ujifunzaji 
zinazopende-

kezwa

Vigezo vya 
upimaji

Zana za 
ufundishaji 

na ujifunzaji 
zinazope

ndekezwa

Idadi

ya 

vipindi
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2.2 
Kusoma 
sura teule
(Qadr 
-Dhuhaa)

a) Kusoma  
na kutafsiri 
sura teule 
(Qadr-
Dhuhaa)

Midia:
Waongoze 
wanafunzi 
kusikiliza 
usomaji wa 
sura teule 
kwa kutumia  
kifaa cha 
TEHAMA 
kisha 
waelekeze 
wasome 
mmoja 
mmoja huku 
ukiwaikiliza 
na 
kurekebisha 
kasoro 
zinazo-
jitokeza

Kusoma  na 
kutafsiri sura 
teule (Qadr-
Dhuhaa) 
kumefanyika

Chati 
Kadi 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi
Darasa la 
Sita

20

(b) Kueleza 
ujumbe 
wa sura 
teule (Qadr 
-Dhuhaa)

Majadiliano: 
Waongoze 
wanafunzi 
kusoma 
matini juu 
ya tafsiri 
ya sura 
teule kisha 
kujadiliana 
juu ya 
ujumbe wa 
sura hizo 

Kueleza 
ujumbe
wa sura teule 
(Qadr 
Dhuhaa)
kumefanyika 

Chati 
Kadi 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi
Darasa la 
Sita 

3.0 Kutekeleza 
ibada  

3.1 
Kutekeleza 
ibada ya 
funga

(a) 
Kubainisha 
mwanzo na 
mwisho wa 
Funga ya 
mwezi wa 
Ramadhani

Maswali na 
majibu:
Waongoze 
wanafunzi 
kusoma 
matini 
fupi kisha 
waulize 
maswali 
kuhusu 
mwanzo na 
mwisho wa 
mwezi wa 
Ramadhani

Kubainisha 
mwanzo na 
mwisho wa 
Funga ya 
mwezi wa 
Ramadhani 
kumefanyika

Chati 
Kadi 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi
Darasa la  
Sita

4

Umahiri 
mkuu

Umahiri 
mahususi

Shughul za	
 Ujifunzaji

Mbinu za 
ufundishaji 

na ujifunzaji 
zinazopende-

kezwa

Vigezo vya 
upimaji

Zana za 
ufundishaji 

na ujifunzaji 
zinazope

ndekezwa

Idadi

ya 

vipindi
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(b) 
Kubainisha 
nguzo za 
funga

Maswali na 
majibu:
Waongoze 
wanafunzi 
kusoma 
matini fupi 
kisha waulize 
maswali 
kuhusu nguzo 
za funga 

Kubainisha 
nguzo 
za funga 
kumefanyika

Chati 
Kadi 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi
Darasa la  
Sita

 (c) 
Kubainisha 
mambo ya 
Sunnah 
katika  
mwezi wa 
Ramadhani

Maswali na 
majibu:
Waongoze 
wanafunzi
kusoma matini 
fupi kisha
waulize 
maswali 
kuhusu 
mambo ya 
sunnah katika  
mwezi wa 
Ramadhani

Kubainisha 
mambo
ya Sunnah 
katika 
mwezi wa
Ramadhani
kumefanyika 

Chati 
Kadi 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi
Darasa la  
Sita

3.2 Kuishi 
kwa kumuiga 
Mtume 
Muhammad 
(Swallallaahu 
‘Alayhi 
Wasallam) 

(a) Kusoma 
dua za kila 
siku (kutoka 
nyumbani, 
kurudi 
nyumbani, 
kuomba afya, 
kuomba 
msamaha 
n.k)

Onesho 
mbinu:
Waoneshe 
video ya 
usomaji  
kisha 
waongoze 
kusoma  dua 
hizo.

Kusoma 
dua za kila 
siku (kutoka 
nyumbani, 
kurudi 
nyumbani, 
kuomba afya 
kuomba 
msamaha) 
kumefanyika

Chati 
Kadi 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi
Darasa la  
Sita

10

(b) Kueleza 
madhara ya 
tabia mbaya 
(kujenga 
chuki, 
kukosa 
baraka 
za Allah 
(Subhaanahu 
Wata’ala), 
kukosa 
msaada n.k)

Majadiliano: 
Waongoze 
wanafunzi 
kujadiliana 
kwa kutumia 
matini 
kuhusu 
madhara ya 
tabia mbaya 
(kujenga 
chuki, 
kukosa 
baraka 
za Allah 
(Subhaanahu 
Wata’ala), 
kukosa 
msaada n.k)

Kueleza 
madhara ya 
tabia mbaya 
(kujenga 
chuki, kukosa 
baraka 
za Allah 
(Subhaanahu 
Wata’ala)  
kukosa 
msaada n.k) 
kumefanyika

Chati 
Kadi 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi
Darasa la  
Sita

Umahiri 
mkuu

Umahiri 
mahususi

Shughul za	
 Ujifunzaji

Mbinu za 
ufundishaji 

na ujifunzaji 
zinazopende-

kezwa

Vigezo vya 
upimaji

Zana za 
ufundishaji 

na ujifunzaji 
zinazope

ndekezwa

Idadi

ya 

vipindi
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4.0 
Kuthamini  
na 
kutumia  
Historia ya 
Uislamu

 4.1 
Kutambua 
Mitume 
waliotajwa 
katika 
Qur’an

(a) Kueleza 
kisa cha Nabii     
Daud (Alayhis 
Salaam) 
mafunzo 
yanayopa-
tikana 

Masimulizi:
Simulia 
kisa cha 
Nabii Yunus 
(Alayhis 
Salaam) 
kisha 
waulize 
maswali 
kuhusu 
masuala 
muhimu 
katika kisa 
hicho

Kueleza kisa 
cha Nabii 
Daud (Alayhis 
Salaam)   
mafunzo 
yanayopa-
tikana 
kumefanyika

Chati 
Kadi 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi
Darasa la  
Sita

8

(b) Kueleza 
kisa cha Nabii     
Sulaiman 
(Alayhis 
Salaam) na 
mafunzo 
yanayopa-
tikana

 Kueleza kisa 
cha Nabii     
Sulaiman 
(Alayhis 
Salaam) na 
mafunzo 
yanayopa-
tikana

Kueleza kisa 
cha Nabii 
Sulaiman 
(Alayhis 
Salaam)   na 
mafunzo 
yanayopa-
tikana 
kumefanyika

Chati 
Kadi 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi
Darasa la  
Sita

4.2 Kufafanua 
namna Mtume 
(Swallallaahu 
‘Alayhi 
Wasallam) 
alivyofundisha 
Uislamu

(a) Kueleza 
jinsi Mtume 
(Swallallaahu 
‘Alayhi 
Wasallam) 
alivyoanza 
kufikisha  
ujumbe wa 
Uislamu kwa 
watu

Majadiliano: 
Waongoze 
wanafunzi 
kujadiliana 
kwa kutumia 
matini jinsi 
Mtume 
(Swallallaahu 
‘Alayhi 
Wasallam) 
alivyoanza 
kufikisha  
ujumbe wa 
Uislamu 
kwa watu, 
kisha waulize 
maswali

Kueleza 
jinsi Mtume 
(Swallallaahu 
‘Alayhi 
Wasallam) 
alivyoanza 
kufikisha  
ujumbe wa 
Uislamu 
kwa watu 
kumefanyika

Chati 
Kadi 
Vifaa vya
TEHAMA
Kitabu cha 
Mwanafunzi
Darasa la  
Sita

8

Umahiri 
mkuu

Umahiri 
mahususi

Shughul za	
 Ujifunzaji

Mbinu za 
ufundishaji 

na ujifunzaji 
zinazopende-

kezwa

Vigezo vya 
upimaji

Zana za 
ufundishaji 

na ujifunzaji 
zinazope

ndekezwa

Idadi

ya 

vipindi
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